Udugu na Mwananyika

Udugu tulionao, si wa damu si nasabu
Si wa ndewe si sikio, si jamaa si karabu
Udugu masingizio, kuzidiana hesabu
Udugu na Mwananyika, siwezi ushanishinda

Mwananyika eniona, ‘mekaa nimetulia
Bukheri mwana mwanana, usoni naendelea
Akajifanya yu mwema, “ati” anisaidia
Udugu na Mwananyika, siwezi ushanishinda

Si kwamba neukubali, udugu na Mwananyika
Nejua he’mtu bali, ulikuwa ni mzuka
Wetumwa ni majangili, kuja nitia wahaka
Udugu na Mwananyika, siwezi ushanishinda

Udugu udugu gani, yeye pima miye nyanda?
Udugu uso mizani, yuanenepa nakonda
Nikikwama mijibani, yeye mbele yuasonga
Udugu na Mwananyika, siwezi ushanishinda

Udugu udugu gani, udugu wa kunyonyana
Mwananyika maluuni, nachuma yuakusanya
Sina kitu mfukoni, kwake i tele hazina
Udugu na Mwananyika, siwezi ushanishinda

Udugu udugu upi, bila ya misingi yake
Haki yangu siipati, changu chake chake chake
‘mefika sasa wakati, kila mmoja kivyake
Udugu na Mwananyika, siwezi ushanishinda

Nshachoka nshachoka, zigo hili mabegani
Udugu nawe hakika, ushafika ukingoni
Katangetange na nyika, zinga wapya wahisani
Udugu na Mwananyika, siwezi ushanishinda

Siutaki ukhiwani, usiokuwa na kheri
Nauvua kwa Yasini, Jowsheni na Ha’badiri
Saba w’arbaini, sinina ‘shastahmili
Udugu nawe hakika, siuwezi unishinda!

© Hamad Hamad
April 19, 2011
Copenhagen

About Zanzibar Daima 1699 Articles
Zanzibar Daima, Jana, Leo na Kesho

1 Comment

  1. kake udugu unao vya kuupangusa huna
    udugu usio kwao wala usio na shina
    kake utakufa nao hata kama ukikana

    hata kama ukikana udugu umwo mwilini
    kunaugauza jina silo lile la zamani
    kunaupa hadhi bwana! ukubanduke kwa nini?

    ukubanduke kwa nini udugu uloulea?
    kheri wewe wende chini wowo upate elea
    hata ningekuwa mimi kamwe nisingekwatia

    singekwatia muhudi haadhirika njiani
    ngekugida gidigidi hasasambua vya ndani
    wataka nyuma nirudi nichekwe ni hata nyani!?
    hilo katu Abadan!!!

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.