Mzigo Tushautuwa

Mzigo umetushinda, na sasa tunautua
Achukue anopenda, bure tunamgaia
Naende nao pa kwenda, atie pa kuutia

Kila tulipouweka, tulihisi maumivu
Kichwa kilitonesheka, zikaumia na mbavu
Ni kwa nini kuteseka, tukazinga ulemavu?

Mzigo umetuchosha, kale tuliojitwisha
Leo hii twaushusha, mbele kutoufikisha
Chukuweni twanadisha, utakayemridhisha

Twatokanao baidi, mzigo huu mujue
Tukafanya ukaidi, tupoambwa tuutuwe
Ila sasa ishabidi, mzigo uwachiliwe

Ni bora nusu ya shari, kuliko shari kamili
Na ndipo tukakhiyari, zigo kulitupa mbali
Kila lililo hatari, kukwepa mustahili

Wala kushindwa si ila, zigo twalitupa kule
Kikushindacho kukila, asilani usikile
Ikikukumba thakala, hupaswi ambiwa pole!

Seif Njugu
4 Januari 2011
Zanzibar

About Zanzibar Daima 1699 Articles
Zanzibar Daima, Jana, Leo na Kesho

1 Comment

  1. Mzigo wa misumari, kichwa bure takuchoma
    Kujitwisha sishauri, labda kuusukuma
    tunauaga kwaheri, nauendevye daima

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.