Misri yapitisha rasimu ya katiba

MURSE

Bunge la Misri leo limepitisha mswada wa rasimu ya katiba mpya ambayo itapigiwa kura na wananchi ili kuwa katiba kamili. Mwenyekiti wa bunge hilo Hossam el-Ghiriani ametangaza taarifa hizo mapema hii leo.

Bunge hilo linalotawaliwa na Chama cha Udugu wa Kiislamu ambalo linapingwa na Wakristo na Waliberali limepitisha vifungu 234 vya rasimu hiyo. Mswada huo utapelekwa kwa Rais Mohammed Mursi kwa ajili ya kutiwa saini na kisha kupigiwa kura wiki mbili zijazo. Upande wa upinzani nchini Misri umemtuhumu Rais Mursi na washirika wake kuwa wamepitia juu juu vifungu hivyo kwa lengo la kuupitisha muswada huo haraka ili upigiwe kura.

Kufuatia hatua hiyo, maandamano makubwa yamezuka yakipinga muswada huo. Katiba itakayopitishwa itachukua nafasi ya ile iliyoondolewa baada ya kuondolewa madarakani rais wa zamani wa taifa hilo Hosni Mubarak.

Chanzo: Idhaa ya Kiswahili, DW

About Zanzibar Daima 1606 Articles
Zanzibar Daima, Jana, Leo na Kesho

Be the first to comment

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.