Kina Mama watakiwa kujishughulisha na kazi za Ujasiriamali

Naibu waziri wa biashara viwanda na masoko Mh Thuwaiba Anton Kisasi amewataka Kinamama kujishughulisha na kazi ujasiriamali ilikujiletea maendeleo na kujikwa mua na hali ngumu ya kimaisha

 

Hayo ameyasema wakati alipo fanya ziara ya kutembelea kikundi cha Ukweli ni njia safi cha Bweleo huko Wilaya ya kati Unguja.

 

Amesema kila mtu anajukumu la kuleta maendeleo ya Nchi hivyo ni vyema kwa wanajamii kujiajiri na kuacha kuteegemea ajira kutoka serikalini

 

Mh:Thuaiba amesema lengo la ziara hiyo kwa Wizara yao ni kuwainua Wajasiriamali na kuwapa Elimu ya kivitendo   hao ili bidhaa wanazo zalisha kuwa imara na ubora ili kukuza soko la ndani na nje ya nchi

 

Nae Mjasiriamali Bi Safia Hashim Makame ambae pia ni Katibu wa kikundi hicho amesema wamekuwa wakizalisha mapambo  zikiwemo  herini za lulu mikufu  mafuta ya mchai chai sabuni za mwani  pamoja na keki za mwani

 

Sambamba na hayo wamekuwa  wanakabiliwa na changamoto mbalimbali zikiwemo uhaba wa vitendea kazi pamoja na  kukosekana kwa soko la uhakika kwa bidhaa zao

 

Hivyo ameitaka wizara kuwasaidia  kukikuza kikundi hicho ili kuweza kuajiri watoto wasiokuwa na ajira pamoja na waliokatisha masomo.

About Zanzibar Daima 1613 Articles
Zanzibar Daima, Jana, Leo na Kesho

Be the first to comment

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.