VIJANA JIUNGENI NA KILIMO ILI KUJIEPUSHA NA MATENDO MAOVU

 

Hali halisi ya wakulima wakiuza bidhaa zao katika eneo la soko la Darajani
Hali halisi ya wakulima wakiuza bidhaa zao katika eneo la soko la Darajani

Vijana nchini wametakiwa kufata njia za kisheria katika mfumo mzima wa utafutaji riziki  katika maisha yao ya kila siku na badala yake waachane na tabia mbaya za ubakaji na wizi pamoja na matendo yote maobu kwani kufanya hivo kutaweza kupotea kwa amani na utulivu iliopo sasa hapa nchini kwetu.
Hayo yameelezwa na Katibu mkuu wa Wizara ya Kilimo na Mali Asili Zanzibar Bw,Khalfan Othman Maalim wakati alipokuwa akizungumza na Zanzibardaima  huko ofisini kwake Darajani mjini unguja.

 

Aidha amewataka vijana wa Kizanzibar  wajikite zaidi katika   sekta ya kilimo kwani ndio uti wa mgongo wa taifa letu,pia amesema kufanya hivo kutaweza kuwaepusha vijana wengi kuingia katika matendo haramu yaiwemo uvutaji wa madawa ya kulevya.

 

Katibu huyo aliendelea kufahamisha kuwa  iwapo vijana watajikita katika kilimo basi wataweza kujisaidia wawo wenyewe kwani hivi sasa suala la  kilimo ndani ya Zanzibar limekuwa likifuatiliwa kwa umakini sana na viongozi wa Serikali yetu kwa lengo la kuhakikisha wanamuendeleza mkulima
Sambamba na hayo amewataka masheha kutowa vibali kwa wingi kuwapatia vijana wote ambao wana taka kujiingiza katika  sekta hii ya kiilimo ili kuokoa dimbwi kubwa la  vijana wasiokua na ajira hapa nchini.

About Zanzibar Daima 1615 Articles
Zanzibar Daima, Jana, Leo na Kesho

Be the first to comment

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.