Benki ya Damu salama Zanzibar kuanzisha zoezi la uchangiaji damu mashuleni.

Wananchi mbali mbali wakichabgia damu salama
Wananchi mbali mbali wakichabgia damu salama

 

Benki ya damu Zanzibar inategemea kuanzisha zoezi la uchangiaji damu wa hiari kwa kupita maskuli pamoja na vyuo vinavyotoa elimu mbali mbali kwa lengo la kuichangia benki hiyo kutokana na upungufu wa damu kwa benki hiyo.

Akizungumza na waandishi wa habari Afisa uhamasishaji  wa benki ya damu wa jumuiya ya wachangiaji damu kwa hiari Bw Bakari  Magarawa  huko ofisini kwake amesema kua zoezi hilo ambalo litaanza mwishoni mwa mwezi ujao litasaidia kupunguza ukosefu wa huduma hiyo kwa ajili ya wagonjwa pamoja na mama wajawazito ambao hupoteza damu nyingi wakati wa kujifungua.

Aidha amesema kua kupitia zoezi hilo la kupita skuli mbali mbali  za sekondari kwa Unguja na Pemba pamoja na vyuo vya hapa Zanzibari kutasaidia kwa kiasi kikubwa  ongezeko la damu katika benki ya damu ambayo inaonekana kuongezeka kwa watu wanaohitaji huduma hiyo siku hadi siku.

Hata hivyo amesema kua zaidi ya asilimia 95 ya damu  zilizo kusanywa ni za wachangiaji wa hiari na kuwatoa wasiwasi wachangiaji wa damu kuwa itatolewa bila malipo kwa wagonjwa wote wanaohitaji huduma hiyo .

Bw Magarawa amewataka  wanafunzi wa vyuo pamoja na skuli za hapa Zanzibar kujitokeza kwa wingi katika zoezi hilo ili kuweza kusaidia uchangiaji wa damu kwa lengo la kuokoa maisha ya wananchi.

About Zanzibar Daima 1606 Articles
Zanzibar Daima, Jana, Leo na Kesho

Be the first to comment

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.