News Ticker

Mzanzibari ateuliwa jopo la majaji Tuzo ya Caine

Na Ahmed Rajab

Ahmed Rajab, mwandishi wa habari wa kimataifa na mchambuzi wa masuala ya kisiasa duniani ambaye ni mzaliwa za Zanzibar, ameteuliwa kuwa mmoja wa majaji wa Tuzo ya Caine kwa Waandishi wa Kiafrika kwa mwaka 2018.

Ahmed Rajab, mwandishi wa kimataifa aliyezaliwa Zanzibar.

Taarifa iliyotolewa na watayarishaji wa Tuzo hiyo ya kimataifa inasema Ahmed Rajab ataungana na majaji wengine wanne, akiwamo Dinaw Mengestu, Mmarekani mwenye asili ya Ethiopia na ambaye mwenyewe ni mwandishi wa riwaya. Dinaw ndiye atakayekuwa mkuu wa jopo hili la majaji.

Akizungumza kufuatia uteuzi huu, Ahmed Rajab amesema ni fahari kubwa kwa nchi yake ya uzawa, Zanzibar.

“Niliona fakhari si ya kwangu mimi binafsi tu, pia ni kwa kule kulikozikwa kitovu changu na kulikonilea mpaka kufika hapa nilipofika,” ameiambia Zanzibar Daima.

Wengine kwenye jopo hilo ni Henrietta Rose-Innes, mwandishi kutoka Afrika Kusini ambaye alishinda tuzo hiyo mwaka 2008; Lola Shoneyin, mkurugenzi wa Tamasha la Ake Arts and Books; na Alain Mabanckou, mwandishi wa kimataifa na profesa wa fasihi katika Chuo Kikuu cha California.

About Zanzibar Daima (1550 Articles)
Zanzibar Daima, Jana, Leo na Kesho

1 Comment on Mzanzibari ateuliwa jopo la majaji Tuzo ya Caine

  1. Hongera zake na kwa kuipatia umaarufu ZNZ 7 Pemba..

    Ila tunasubiri kwa hamu maoni (article) yako kuhusu kuongeza Mihula ya Urais kwenye Serikali ya Mapinduzi..

    Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s